Viện BCN là chuyên gia tham khảo trong các phương pháp điều trị thẩm mỹ chuyên nghiệp, là kết quả của nhiều năm nghiên cứu và phát triển không ngừng. Với dòng BCN Peels, Viện BCN mở rộng phạm vi giải pháp điều trị và chỉnh sửa các vấn đề thẩm mỹ trên khuôn mặt và cơ thể.
Peelings thuộc dòng sản phẩm BCN Peels là sản phẩm tẩy da chết hóa trị hoạt động, tùy theo cường độ, ở các mức độ sâu khác nhau trên cả lớp hạ bì và biểu bì, tạo ra quá trình cải tạo ma trận da. Kết quả của quá trình này là sự xuất hiện của làn da được tái sinh, với độ đàn hồi cao hơn, sáng hơn, mềm mại hơn, với tông màu và kết cấu đồng nhất, cũng như cải thiện các chất lượng cơ học của da.
Việc lựa chọn lột da trong từng trường hợp và quyết định áp dụng nó như một thủ thuật thẩm mỹ đơn lẻ hay kết hợp nó với các phương pháp điều trị khác sẽ được xác định bởi một số yếu tố: cường độ của quá trình bong tróc, vấn đề cần điều trị, màu da của bệnh nhân, mức độ lão hóa của họ, tuổi của họ, tình trạng da của họ, tiền sử bệnh của bệnh nhân và kết quả mong muốn.
Với dòng sản phẩm BCN Peels, Viện BCN cung cấp cho các chuyên gia thẩm mỹ ở nước ngoài một trong những phương pháp điều trị thẩm mỹ không xâm lấn tốt nhất và linh hoạt nhất.
Các chất tẩy da chết Chemo hoạt động, tùy theo cường độ, ở các mức độ sâu khác nhau trên cả lớp hạ bì và biểu bì, tạo ra quá trình cải tạo ma trận da.